- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 24 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
“AMAZING SHINING ART SUPHANBURI รวมพลคน Artist” จังหวัดสุพรรณบุรี สนุกประทับใจ กระตุ้นการท่องเที่ยว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/2442.jpg)
ผ่านไปแล้วกับความสนุกเติมความสุข รวมพลคน Artist กับงาน “AMAZING SHINING ART SUPHANBURI รวมพลคน Artist” ณ ลานกิจกรรมโรบินส้น จังหวัดสุพรรณบุรี ทำเงินยหมุนเวียนสร้างรายได้ให้คนในพื้นที่มากว่า 15 ล้านบาท
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/2122.jpg)
การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สนับสนุนการจัดงานร่วมกับ จังหวัดสุพรรณบุรี และเทศบาลตำบลท่าระหัด การจัดงานในครั้งนี้เพื่อกระตุ้นการท่องเที่ยวในจังหวัดสุพรรณบุรี และจังหวัดใกล้เคียง สุพรรณบุรี จัดงาน “AMAZING SHINING ART SUPHANBURI รวมพลคน Artist” ระหว่างวันที่ 25-27 สิงหาคม พ.ศ.2566 เวลา 16.00 – 22.00 น. ณ ลานกิจกรรมโรบินส้น จังหวัดสุพรรณบุรี เสียงตอบรับจากนักท่องเที่ยวดี ทำให้มีคนมาร่วมงานอย่างครึกครื้น สร้างความสนุกและความประทับใจ ตลอด 3 วัน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/2374.jpg)
ภายในงานยังได้รับเกียรติ จาก นายธีรยุทธ์ จันทร์ดิษฐวงษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี ,นางสาว อภิรตี สีบุญเรือง รองผู้อำนวยการ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานสุพรรณบุรี , นายวีระ ตั้งวุฒิไกรวิทย์ ประธานหอการค้าจังหวัดสุพรรณบุรี , คุณจงกลณี ไชยองค์การผู้จัดการทั่วไปฝ่ายบริหาร ศูนย์การค้า โรบินสัน ไลฟ์สไตล์ สุพรรณบุรี, และผู้แทนวัฒนธรรมจังหวัดสุพรรณบุรี มาร่วมเปิดงาน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/2668.jpg)
การจัดงาน มีกิจกรรมที่แปลกใหม่ มีกิจกรรมหลากหลาย ทั้งศิลปะ วัฒนธรรมและดนตรีคอนเสิร์ต โดยศิลปินที่มีชื่อเสียง ซึ่งในงานนี้มีการแสดงศิลปะแขนงต่างๆ โดยศิลปินที่มีชื่อเสียงของจังหวัดสุพรรณบุรี เช่น นักวาดภาพ DIGITAL ,นักวาดภาพประกอบ นัก PAINTING , ศิลปะงานคราฟต์ งานแกะสลัก หรือ ผลผลิตทางชุมชน ร้านค้าชุมชนกว่า 40 ร้านค้า ขบวนรถ Food Truck เลือกซื้องานคราฟท์สุดคูล เอาใจคนรักสายอาร์ต และสินค้า Hand Made สุดเก๋ของที่นี่, เสริมทัพด้วยตลาดสินค้า OTOP ของจังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/2240.jpg)
ร่วมสนุกกับกิจกรรม Workshop เพ้นท์สีหน้าปกสมุดบันทึก มาเรียนรู้สร้างสรรค์กับการผลิตผลงานศิลปะ HANDMADE งาน CRAFT แวะมาถ่ายภาพเช็คอินกับจุดถ่ายภาพสุดเก๋ , เพลินเพลิดกับเสียงดนตรีตลอดการจัดงาน และชมฟรีคอนเสิร์ตจากศิลปินที่มีชื่อเสียง ไม่ว่าจะเป็น วงมนัสวีย์ และ เปาวลี พรพิมล , วง Artid Folk และ วง Yes’sir day , วงเขียนไขและวานิช และวง Your Mood
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/2602.jpg)
ซึ่งการจัดงานในครั้งนี้สร้างรายได้ทำเงินหมุนเวียนได้มากกว่า 15ล้านบาททำให้เกิดรายได้หมุนเวียนในระหว่างการจัดงานในจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นอย่างมาก ช่วยสร้างและกระตุ้นเงินหมุนเวียนในการท่องเที่ยวสูงขึ้นส่งผลดีกับเศรษฐกิจการท่องเที่ยวจังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/2302.jpg)
โดยครั้งนี้การจัดงานมีเป้าหมาย “ฟื้นประเทศด้วยการท่องเที่ยว” โดยใช้แนวทางเสนอภาพลักษณ์การท่องเที่ยวในเทศบาลตำบลท่าระหัด ในจังหวัดสุพรรณบุรี ที่สามารถแวะเวียนมาท่องเที่ยวได้ทุกวันและทั้งปี ซึ่งเป็นปัจจัยสำคัญที่ช่วยกระตุ้นให้เกิดความถี่ในการเดินทางเข้ามาท่องเที่ยวของนักท่องเที่ยวได้มากยิ่งขึ้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/2747.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/1849.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/1704.jpg)
ติดตามและสอบถามข้อมูลกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ Facebook : “AMAZING SHINING ART SUPHANBURI อเมซิ่ง ไชน์นิ่ง อาร์ต สุพรรณบุรี”
จัดงานโดยบริษัท เคเอส ดิจิทัล จำกัด
You must be logged in to post a comment Login