- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 13 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“กลุ่มพูลผล” จัดพิธีทำบุญครบรอบ 81 ปี บริษัท พูลผล จำกัด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/6212.jpg)
“กลุ่มพูลผล” จัดพิธีทำบุญครบรอบ 81 ปี บริษัท พูลผล จำกัด ตอกย้ำวิสัยทัศน์ มุ่งสร้างประโยชน์ทั้งด้านเศรษฐกิจ และสิ่งแวดล้อม เดินเคียงข้างสังคมไทยสู่การเติบโตที่ยั่งยืน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/6787.jpg)
เมือวันจันทร์ที่ 28 สิงหาคม 2566 ณ อาคารสาธรธานี 1 นำโดย นายดนัยธนิต พิศาลบุตร กรรมการผู้จัดการ บริษัท พูลผล จำกัด เป็นประธานในพิธีทำบุญ เนื่องในวาระ บริษัท พูลผล จำกัด ดำเนินธุรกิจครบรอบ 81 ปี ร่วมด้วยประธานกรรมการ กรรมการ ผู้บริหาร และพนักงานกลุ่มพูลผล จัดพิธีทำบุญ บูชาพระรัตนตรัย พร้อมถวายภัตตาหาร และถวายสิ่งของจตุปัจจัยแด่พระภิกษุสงฆ์ เพื่อความเป็นสิริมงคล ร่วมสืบสานวิสัยทัศน์องค์กรให้เติบโตอย่างยั่งยืน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/6647.jpg)
นายดนัยธนิต พิศาลบุตร กล่าวว่า เนื่องในวาระที่ บริษัท พูลผล จำกัด ดำเนินธุรกิจครบ 81 ปี โดยบริษัท พูลผล จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทหลักในกลุ่มพูลผล และเป็นองค์กรธุรกิจซึ่งเติบโตอยู่คู่สังคมไทยมาอย่างยาวนาน ด้วยวิสัยทัศน์องค์กรที่ยึดมั่นในหลักการดำเนินธุรกิจบนความซื่อสัตย์ และให้ความสำคัญต่อการสร้างประโยชน์ และตอบแทนคืนสู่สังคม โดยการส่งเสริมและสนับสนุนสังคม ทั้งด้านการศึกษา การแพทย์ การสาธารณสุข การทำนุบำรุงศาสนา และร่วมบริจาคสาธารณกุศลต่างๆ รวมถึงการดูแลสิ่งแวดล้อมและชุมชน เพื่อสร้างประโยชน์ให้แก่สังคมและชุมชนอย่างสูงสุด ซึ่งเป็นนโยบายที่กลุ่มพูลผล มุ่งมั่นดำเนินการอย่างต่อเนื่องตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/522.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/6938.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/6370.jpg)
“ตลอดกว่า 8 ทศวรรษในการดำเนินธุรกิจ เรายังคงยึดมั่นหลักการความซื่อสัตย์ และมุ่งตอบแทนสังคมในทุกมิติ และยังคงเป็นทิศทางที่จะมุ่งมั่นต่อไปในการก้าวสู่ปีที่ 82 ขณะเดียวกัน กลุ่มพูลผล จะพัฒนาต่อไปให้ก้าวหน้าในทุกๆ ด้านและเติบโตเคียงข้างสังคมไทยด้วยความมั่นคง โดยจะร่วมผลักดันให้เกิดความสำเร็จทั้งในด้านสินค้าและบริการ โดยให้ความสำคัญกับการนำเสนอนวัตกรรมที่ตอบโจทย์ลูกค้ามากยิ่งขึ้น นอกจากนี้ กลุ่มพูลผลยังให้ความสำคัญในการดำเนินธุรกิจด้วยความยั่งยืน มีความรับผิดชอบต่อสังคมและสิ่งแวดล้อม ตามหลักธรรมาภิบาลและมาตรฐานสากลโลก โดยมีเป้าหมายเพื่อนำพากลุ่มพูลผลให้ก้าวสู่ความเป็นผู้นำทางธุรกิจในประเทศ พร้อมตั้งเป้าหมายในระยะยาวสู่ความเป็นผู้นำในระดับอาเซียน และระดับโลกต่อไปในอนาคต” นายดนัยธนิต กล่าว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/6041.jpg)
บุคคลในภาพ (จากซ้ายไปขวา)
- คุณสายใจ เจศรีชัย
- คุณเขต หวั่งหลี
- คุณอนุชิต หวั่งหลี
- คุณธำรงรัตน์ พิศาลบุตร
- คุณวิทยากรณ์ เด่นประเสริฐ
- คุณสมจิตต์ จันทร์รัฐิติกาล
- คุณจิตตินันท์ หวั่งหลี
- คุณสุชาติ หวั่งหลี
- คุณดนัยธนิต พิศาลบุตร
- คุณเขม หวั่งหลี
- คุณณัฐชัย หวั่งหลี
- คุณพวงรัตน์ จิรวุฒิตานันท์
- คุณพรรณา ปัญจวีนิน
- ดร.วีรวัฒน์ เลิศวนวัฒนา
- คุณวีรพล เจศรีชัย
You must be logged in to post a comment Login