- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 21 mins ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
สวนหลวง-สามย่านจัดครั้งใหญ่ กินเจ 9 วัน เชิญสักการะขอพรเจ้าแม่ทับทิม รับเทศกาลกินเจ ณ อุทยาน 100 ปีจุฬาฯ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/001-34.jpg)
สวนหลวง-สามย่าน จัดเทศกาลกินเจครั้งยิ่งใหญ่ เชิญชวนอิ่มเจ อิ่มใจ อิ่มบุญ ร่วมใจแจกอาหารเจตลอดเทศกาลกินเจ 9 วัน ระหว่างวันที่ 15-23 ตุลาคม 2566 ณ ศาลเจ้าแม่ทับทิม อุทยาน 100 ปีจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ติดถนนบรรทัดทอง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/002-27.jpg)
ตลอดเทศกาลสร้างกุศลพลาดไม่ได้กับการสักการะบูชาเจ้าแม่ทับทิมขอพรเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตรับเทศกาลกินเจ พร้อมแจกอาหารเจตลอดเทศกาลกินเจ 9 วัน ระหว่างวันที่ 15-23 ตุลาคม 2566 ณ อุทยาน 100 ปีจุฬาฯ อีกทั้งยังพบกับกิจกรรมเทศกาลกินเจตลอดเส้นทางจุฬาฯ ซอย 5
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/003-27.jpg)
ศาลเจ้าแม่ทับทิม อุทยาน 100 ปีจุฬาฯ เปิดให้บริการเวลา 06.00 น. – 18.00 น. ในบรรยากาศ ที่รายล้อมด้วยพื้นที่สีเขียวเป็นปอดขนาดใหญ่ใจกลางเมืองอุดมด้วยแมกไม้นานาพรรณที่คุณได้สัมผัสบรรยากาศธรรมชาติได้อย่างเต็มที่ พร้อมทั้งความสะดวก สบาย ปลอดภัย รวมทั้งมีสถานที่จอดรถ ในอุทยาน 100 ปีจุฬาฯ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/005-26.jpg)
หรือสามารถเดินทางได้หลากหลายช่องทาง
- รถยนต์ส่วนตัวสามารถจอดรถได้ที่ลานจอดรถอุทยาน 100 ปีจุฬาฯ
- รถไฟฟ้า BTS สถานี สนามกีฬาแห่งชาติ ต่อรถ Shuttle Bus สาย 2 ลงป้าย อาคาร จามจุรี 14 แล้วเดินต่อมาที่อุทยาน 100 ปีจุฬาฯ หรือ ตุ๊ก ตุ๊ก Movmi ลงสถานีลานจอดรถอุทยาน 100 ปีจุฬาฯ
- รถไฟฟ้า BTS สถานี สยามสแควร์ ต่อรถ Shuttle Bus สาย 1 หรือ 4 ลงที่สถานีศาลา พระเกี้ยว และต่อรถ Shuttle Bus สาย 5 หรือรถตุ๊ก ตุ๊ก “Muvmi” ลงสถานีลานจอดรถอุทยาน 100 ปีจุฬาฯ
- รถไฟฟ้าใต้ดิน MRT สถานี สามย่าน ต่อรถ Shuttle Bus สาย 5 หรือ รถตุ๊ก ตุ๊ก “Muvmi” ลงสถานีลานจอดรถอุทยาน 100 ปีจุฬาฯ
- รถเมล์ สาย 73, 73 ก, 113 (ถนนบรรทัดทอง)
You must be logged in to post a comment Login