- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 12 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
มหาวิทยาลัยมหิดล จัดงานมหกรรมหิดลเพื่อสังคม 26 กันยายนนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/2-2-238x336.png)
วันอังคารที่ 26 กันยายน 2566 เวลา 08.30 – 16.00 น. มหาวิทยาลัยมหิดล จัดงานมหกรรมหิดลเพื่อสังคม (MUSEF 2023) หัวข้อ “มาร่วมสร้างสังคมไทยสุขภาพดี ด้วยการลดบริโภคโซเดียม LOW SODIUM FESTIVAL” เพื่อสร้างความตระหนักถึงความสำคัญของการลดบริโภคโซเดียมจนสามารถปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการบริโภคอาหารได้ รวมทั้งสร้างพื้นที่แลกเปลี่ยนองค์ความรู้ กลไกลการดำเนินงาน ตลอดจนความคิดเห็นระหว่างนักวิจัย นักวิชาการ ผู้มีส่วนได้ส่วนส่วนเสียทั้งภาครัฐ เอกชน และประชาชนที่สนใจในประเด็นการเสริมสร้างสุขภาวะที่ดีอีกทั้งส่งเสริมกิจกรรมที่ช่วยสร้างสังคมสุขภาพดีในอนาคตด้วยการลดการบริโภคโซเดียม ณ Foyer มหิดลสิทธาคาร และศูนย์ประชุมและอาคารจอดรถมหิดลสิทธาคาร มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
You must be logged in to post a comment Login