- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
สตีเบล เอลทรอน เผยผลประกอบการปี 2566 โตต่อเนื่อง ชูแคมเปญ Thai Life, German Quality ดันยอดขายส่งท้ายปี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/1-9.jpg)
กรุงเทพฯ 2 พฤศจิกายน 2566 – – สตีเบล เอลทรอน ผู้นำตลาดและนวัตกรรมโซลูชันน้ำ มาตรฐานจากประเทศเยอรมนี เผยผลประกอบการปี 2566 ยังคงเติบโตอย่างต่อเนื่อง อีกทั้ง ยอดขายทั่วโลกเติบโต 100% ตลอด 3 ปีที่ผ่านมา ด้านประเทศไทยทำยอดขายทะลุกว่า 1,000 ล้านหรือเติบโต ขึ้น 8% บาท โดยผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับพลังงานหมุนเวียน โดยเฉพาะเครื่องทำน้ำร้อน หรือ ฮีทปั๊ม ที่สร้างยอดขายและเติบโตทั่วโลกอย่างต่อเนื่อง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/2-9.jpg)
นายโรลันด์ เฮิน กรรมการผู้จัดการ บริษัท สตีเบล เอลทรอน เอเซีย จำกัด กล่าวว่า “สตีเบล เอลทรอน มุ่งมั่นพัฒนาธุรกิจโดยตระหนักถึงการสนับสนุนบริษัทคู่ค้าและพันธมิตร รวมถึงการนำเสนอผลิตภัณฑ์วิศวกรรรมเยอรมันที่มีเทคโนโลยีคุณภาพสูง ส่งมอบการดำเนินการที่ยอดเยี่ยมควบคู่ไปกับการรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อม
สตีเบล เอลทรอน ยังคงยืนหยัดสร้างความสำเร็จมาตลอดปี 2566 โดยเครื่องทำน้ำร้อน Heat Pump เป็นผลิตภัณฑ์ที่โดดเด่นในระดับโลก สามารถสร้างยอดขายเติบโตสูงทั่วโลก ตอบโจทย์ความต้องการของตลาดเรื่องการประหยัดพลังงานและการลดภาวะโลกร้อน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/3-7.jpg)
นายโรลันด์ กล่าวต่อไปว่า นอกจากจะมุ่งเน้นผลิตและพัฒนาผลิตภัณฑ์เพื่อครองใจลูกค้าแล้ว สตีเบล เอลทรอน ยังมุ่งให้ความสำคัญกับการสร้างทัศนคติที่ดีต่อแบรนด์อย่างต่อเนื่อง ผ่านแคมเปญการตลาด Thai Life, German Quality โดยมีเป้าหมายที่จะตอกย้ำแบรนด์ สตีเบล เอลทรอน ในความเป็นผู้นำด้านการพัฒนาโซลูชันเกี่ยวกับน้ำ (Water Solution Expert) มาตรฐานเยอรมัน ที่สามารถตอบโจทย์ครบทุกความต้องการ และเข้าถึงไลฟ์สไตล์ของคนไทยได้เป็นอย่างดี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/5-5.jpg)
สำหรับทิศทางในปี 2567 ซึ่งตรงกับวาระฉลองครบรอบ 100 ปีแบรนด์ STIEBEL ELTRON บริษัทฯ จึง ยังคงมุ่งมั่นที่จะคิดค้น พัฒนานวัตกรรมสำหรับผลิตภัณฑ์และบริการอย่างต่อเนื่อง เพื่อยกระดับคุณภาพชีวิต และตอบโจทย์ทุกความต้องการของลูกค้าทุกกลุ่มเป้าหมายของเราผ่านผลิตภัณฑ์โซลูชันเกี่ยวกับน้ำ ควบคู่ไปกับการรักษาสิ่งแวดล้อมอย่างยั่งยืนในอนาคต
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/4-5.jpg)
ทั้งนี้ สตีเบล เอลทรอน ตั้งเป้าพร้อมเดินหน้าสานต่อความสำเร็จในการขยายธุรกิจและฐานการตลาดในประเทศเวียดนามและภูมิภาคอาเซียน และเพื่อครองใจผู้บริโภคได้ตามเป้าหมายที่ตั้งไว้ ซึ่งในเวียดนามได้เปิดโชว์รูมและแต่งตั้งร้านค้าตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ ควบคู่ไปกับทำการตลาดผ่านทุกช่องทาง ทั้งยังมองว่าเป็นการสนับสนุนประเทศไทย ในฐานะที่เป็นศูนย์กลางการผลิตและส่งออกในภูมิภาคเอเซีย ด้วยศักยภาพโครงสร้างพื้นฐานที่แข็งแกร่งทั้งในภาคส่วนของเศรษฐกิจ และแรงงานไทย ที่จะช่วยส่งเสริมการเติบโตให้กับเศรษฐกิจของภูมิภาคนี้ได้ด้วยเช่นกัน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/10-1.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/6-4.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/7-2.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/9-2.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/11/8-1.jpg)
ติดตามข่าวสารจากสตีเบล เอลทรอน รายละเอียดผลิตภัณฑ์ และโปรโมชันทางการตลาดเพิ่มเติมได้ที่ www.stiebel-eltron.co.th และ https://www.facebook.com/STIEBEL ELTRON Thailand, Line ID: @stiebeleltronth
You must be logged in to post a comment Login