- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
วันเด็ก กับกิจกรรมดีดี เพื่อคุณหนูเด็กๆที่โรงพยาบาลหัวเฉียว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/01-33.jpg)
คลินิกเด็ก : ศูนย์แม่และเด็ก โรงพยาบาลหัวเฉียว จัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ปี 2567 เพื่อเป็นการส่งเสริมการรักษาสุขอนามัยของคุณหนูๆ และครอบครัว เน้นส่งเสริมให้คุณพ่อคุณแม่และเด็กๆ รักษาสุขอนามัยตั้งแต่ช่องปาก ด้านอาหาร และรักษาความสะอาดด้วยกิจกรรมที่สนุกสนาน
โดย พญ.มนนภา ขุนณรงค์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ พญ.นฤภร ต่อศิริสุข กุมารแพทย์เฉพาะทางโรคต่อมไร้ท่อ และเมตะบอลิสม และ พญ.จุฑาทิพย์ ธรรมวินิจฉัย กุมารแพทย์เฉพาะทางโรคระบบการหายใจ ทีมพยาบาลและสหวิชาชีพ ร่วมกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพ และมอบของขวัญวันเด็กที่โรงพยาบาลจัดให้มากมาย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/02-35.jpg)
สำหรับคุณหนูเด็กๆ ที่ป่วยกำลังนอนรักษาอยู่ที่โรงพยาบาลหัวเฉียว ทีมแพทย์ และพยาบาล ร่วมเยี่ยมและมอบของขวัญให้เด็กๆ ของเราหายป่วยโดยเร็ว มีสุขภาพแข็งแรง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/03-26.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/04-24.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/05-22.jpg)
อีกทั้ง โรงพยาบาลหัวเฉียว ส่งมอบของขวัญวันเด็กแห่งชาติ ให้กับ 4 โรงเรียน ในเขตป้อมปราบฯ และชุมชนวัดสระเกศ ซึ่งสร้างความประทับใจให้กับทีมแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลฯ เป็นรอยยิ้มที่มีความสุขทั้งผู้มอบและผู้รับ
You must be logged in to post a comment Login