- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 22 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
พลังสำคัญของเหล่านักแสดงไทย ที่ดึงเม็ดเงินมหาศาลจากต่างชาติ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/08-16.jpg)
จับตามองดารานักแสดงไทยโดนใจแฟนคลับต่างชาติ สร้างเม็ดเงินสะพัด ทั้งยังต่อยอดมูลค่าให้แบรนด์สินค้า
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/09-9.jpg)
พลังของแฟนคลับที่คอยสนับสนุนศิลปินดาราที่ชื่นชอบ นอกจากจะทุ่มเม็ดเงินให้กับตัวศิลปินที่ตัวเองชื่นชอบโดยตรงแล้ว ยังเป็นฐานสำคัญที่คอยสนับสนุนสินค้าทั้งภายในและนอกประเทศจากการที่ศิลปินเป็นพรีเซนเตอร์ การเข้าร่วมกิจกรรมในงานอีเวนท์ของแบรนด์สินค้าอย่างสม่ำเสมอเองก็เช่นกันที่เป็นแรงผลักดันสำคัญที่สร้างชื่อเสียงให้แก่ศิลปิน รวมถึงสร้างเม็ดเงินให้แบรนด์และธุรกิจให้สามารถต่อยอดการตลาดได้มากยิ่งขึ้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/10-11.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/11-5.jpg)
ที่ผ่านมามีดาราไทยที่ไปโด่งดังในต่างประเทศมากมาย หลายคนออกไปสร้างชื่อเสียงและเป็นที่นิยมในหมู่แฟนคลับต่างชาติ เรียกได้ว่าโด่งดังกันครบทุกกลุ่มบันเทิงกันเลยทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นสายนักร้องหรือนักแสดงหนัง,ซีรีส์ โดยเฉพาะแฟนคลับชาวจีนที่ชื่นชอบและสนับสนุนดารานักแสดงไทยเป็นอย่างมาก แถมยังรักแล้วรักจริง ทุ่มเทเพื่อสนับสนุนผลงานอย่างเต็มที่สุดๆ นับตั้งแต่นักแสดงวัยรุ่นจากรักแห่งสยาม (Love of Siam) พิช-วิชญ์วิสิฐ และมาริโอ้ เมาเร่อ ที่สร้างตำนานขวัญใจแฟนคลับจีนรุ่นแรกๆจากหนังรักชื่อดัง จากนั้นนักแสดงดาราไทยก็เขย่าหัวใจแฟนคลับต่างชาติอีกมากมายไม่ว่าจะทั้งชายและหญิง อาทิเช่น ไมค์-พิรัชต์ ป้อง-ณวัฒน์ ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก นนกุล-ชานน ไบรท์-วชิรวิชญ์ เป็นต้น ยังไม่รวมเหล่านักแสดงจากซีรีส์วายไทยอีกมากมายที่ตบเท้าแพ็คคู่กันไปจัดแฟนมีทติ้งตลอดทั้งปี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/01-40-468x1024.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/03-33.jpg)
จึงนับเป็นโอกาสของนักแสดงไทยรุ่นใหม่ๆ ที่จะมีโอกาสโด่งดังไปได้อีกไกลในระดับที่สามารถส่งออกนอกประเทศ โดยเฉพาะกลุ่มนักแสดงหญิงที่น่าจับตามอง เนื่องจากต่างก็มีฐานแฟนคลับที่พร้อมทุ่มเงินไม่แพ้นักแสดงชายเลย อาทิเช่น ฟรีน-สโรชา จันทร์กิมฮะ นักแสดงสาวจากซีรีส์หญิงรักหญิงเรื่องแรกของไทย ทฤษฎีสีชมพู ที่เมื่อประกาศจัดงานแฟนมีตติ้งเดี่ยวครั้งแรกพร้อมฉลองวันเกิดอายุครบ 25 ปี “SAROCHA SOLO STAGE BIRTHDAY FAN MEETING – WONDER TULIP GARDEN” บัตรก็ Sold out ไปในเวลาไม่ถึง 1 ชั่วโมง จนทำให้ต้องประกาศเพิ่มรอบอีกหนึ่งรอบเพื่อรองรับความต้องการของแฟนคลับ ซึ่งคอนเสิร์ตของฟรีน สโรชาทั้งสองรอบได้จัดขึ้นในวันที่ 13 และ14 สิงหาคม 2566 ที่อินดอร์สเตเดี้ยม หัวหมาก ซึ่งก็ผ่านพ้นไปอย่างสวยงาม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/05-26.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/06-17.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/07-13.jpg)
หรือในช่วงวัน 520 (วันที่ 20 พฤษภาคม) เทศกาลบอกรักของชาวจีน แฟนคลับจีนได้ส่งทั้งของขวัญ ช่อดอกไม้เงินสด แหวนเพชร นาฬิกา Rolex และเหมาคาเฟ่เพื่อตกแต่งด้วยรูปของฟรีนให้กลุ่มแฟนคลับได้มาเยี่ยมชม ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกัน เรียกได้ว่าแฟนคลับทุ่มสุดตัวสุดๆ แถมยังร่วมกันทำกิจกรรมดีๆในนามของดาราสาว ไม่ว่าจะรวบรวมเงินบริจาคให้เด็กในโรงเรียนห่างไกล ซื้อโฆษณาบนขบวนรถไฟฟ้า BTS เพื่ออวยพรวันเกิดให้สาวฟรีน ทั้งนี้ยังไม่รวมแรงซัพพอร์ตที่แฟนๆ พากันสนับสนุนสินค้าที่ฟรีนได้ไปร่วมงานต่างๆ บางงานเป็นเงินหลักล้านกันเลยทีเดียว ซึ่งรวมทั้งปีคาดว่ามีมูลค่าเกิน 10 ล้านบาท
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/01/04-30.jpg)
ทั้งนี้ ฟรีน-สโรชา และเบ็คกี้ รีเบคก้า พาร์ทเนอร์ของนักแสดงสาว ก็เพิ่งได้เข้าร่วม The venture management ที่ดูแล ใหม่-ดาวิกา , มาย-อาโป นักแสดงจากซีรีส์วาย KinnPorsche ที่จะเป็นผู้ทำหน้าที่ดูแลศิลปินให้ได้ร่วมงานกับแบรนด์ระดับโลก ซึ่งฟรีนเองก็เพิ่งได้ขึ้นปกนิตยสาร L’Officiel ถ่ายแฟชั่นเพื่อนำเสนอแบรนด์นาฬิกาดีไซน์โมเดิร์นสินค้าแบรนด์หรูระดับโลกอย่าง Hublot อีกด้วย ไม่แน่ว่าปีนี้อาจจะได้เห็นสาวฟรีนสโรชาไปเดินพรมแดงในงานแฟชั่นวีคต่างประเทศ และได้ร่วมงานกับแบรนด์ดังอีกหลายๆแบรนด์ก็เป็นได้
You must be logged in to post a comment Login