- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เบเยอร์ สนับสนุนสีแก่โครงการสานสัมพันธ์เภสัชฯ-อักษรฯ มหาวิทยาลัยศิลปากร
อมรรัตน์ ชัยยศบูรณะ ที่ปรึกษาประธานเจ้าหน้าที่บริหาร กลุ่มบริษัท เบเยอร์ จำกัด ร่วมมอบความสุข เติมเต็มสีสันคืนสู่สังคมตามปณิธานขององค์กรภายใต้โครงการ “Beger Be Happy สีเบเยอร์สีแห่งความสุข” ปีที่ 10 โดยสนับสนุนโครงการสานสัมพันธ์เภสัชฯ – อักษรฯ มหาวิทยาลัยศิลปากร ในการร่วมบำเพ็ญประโยชน์ปรับปรุงภูมิทัศน์ ณ โรงเรียนบ้านตากแดด ตำบลตลาดจินดา อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม ซึ่งถือเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยสร้างสัมพันธ์อันดีระหว่างนักศึกษาคณะเภสัชศาสตร์และคณะอักษรศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร และยังเป็นการเสริมสร้างทักษะการใช้ชีวิตในปัจจุบันและอนาคต โดยเฉพาะด้านจิตสาธารณะช่วยเหลือสังคม อีกทั้งได้เรียนรู้การทำงานร่วมกับผู้อื่นอันเป็นพื้นฐานด้านวิชาชีพที่นอกเหนือจากการเรียนรู้ด้านวิชาการในห้องเรียน
ทั้งนี้ได้มีการมอบผลิตภัณฑ์เบเยอร์ สีรองพื้นปูนอเนกประสงค์ เบเยอร์ เรนควิก ไพรเมอร์ บี-2900 สีน้ำอะคริลิก กระทิง จำนวนรวมทั้งสิ้น 12 แกลลอน ให้แก่ผู้เข้าร่วมกิจกรรม สำหรับใช้ประโยชน์ในการปรับปรุงสถานศึกษา เพ้นท์ลวดลายส่งเสริมการเรียนรู้บนผนังอาคารเรียน รวมถึงภูมิทัศน์ต่าง ๆ ให้กลับมาสดใสสวยงาม เหมาะแก่การใช้ประโยชน์สำหรับการศึกษาเรียนรู้ พร้อมดำเนินกิจกรรมพัฒนาทักษะการเรียนรู้ของเด็กนักเรียนต่อไป
ร่วมติดตามกิจกรรมดี ๆ จากโครงการ “Beger Be Happy สีเบเยอร์สีแห่งความสุข” ผ่านทางออนไลน์ได้ที่ www.beger.co.th เฟซบุ๊ก BegerPaint และไลน์ @begerpaint
You must be logged in to post a comment Login