- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
งานแสดงและจำหน่ายสินค้าเกษตรและเกษตรแปรรูป “8 Riew Goods Fair” ช้อป ฟิน กิน เพลิน จังหวัดฉะเชิงเทรา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/04-2.jpg)
จังหวัดฉะเชิงเทรา โดยสำนักงานพาณิชย์จังหวัดฉะเชิงเทรา “จัดงานแสดงและจำหน่ายสินค้าเกษตรและเกษตรแปรรูปคุณภาพ เพื่อคนรักสุขภาพ ” ภายใต้โครงการพัฒนาเกษตร สถาบันเกษตรและส่งเสริมช่องการตลาดสินค้าเกษตร โดยมีวัตถุประสงค์โครงการ เพื่อเพิ่มช่องทางการจำหน่ายและสร้างรายได้ให้กับสินค้าเกษตร และเกษตรแปรรูปคุณภาพ เพื่อคนรักสุขภาพ จังหวัดฉะเชิงเทรา ให้เป็นที่รู้จักเพิ่มมากขึ้นและต่อยอดในการสร้างความต้องการสินค้าของจังหวัดในกลุ่มผู้บริโภค โดยการนำผลตอบรับจากผู้บริโภคไปพัฒนาต่อยอดผลิตภัณฑ์ให้ตรงตามความต้องการของตลาด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/03-2.jpg)
โดยมีกำหนด พิธีเปิดงานในวันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ลานโปรโมชั่น ชั้น 1 เจเจมอลล์ จตุจักร ติดแอร์ โดยได้รับเกียรติจาก นางสาวฉัตรประอร นิยม รองผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา ให้เกียรติเป็นประธานเปิดงาน พร้อมด้วย นายพสิษฐ์ พรหมภักดี พาณิชย์จังหวัดฉะเชิงเทรา กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของการจัดงานตลอดจนหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ภาครัฐ ภาคเอกชน และสื่อมวลชนเข้าร่วมงาน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/19.jpg)
ภายในงานได้ยกเอาผลไม้สด เช่น มะม่วง, มะพร้าว เมล่อน ผลไม้และสินค้าแปรรูป เช่น ซอส ปรุงรส, มะม่วงกวน, ไวน์เมล่อน รวมทั้ง ปลาสลิดแปรรูป , กะปี ให้ชาวกรุงเทพฯ ได้ชิม ได้ช้อปกันจุใจพบกับสินค้ามากมายหลากหลาย ที่ขนกันมา กว่า 50 ร้านค้า และยังมีกิจกรรมให้ร่วมลุ้นรางวัลต่างๆมากมาย ยิ่งช้อป ยิ่งคุ้ม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/15.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/08-1.jpg)
สำหรับงาน “8 Riew Go๐ds Fair” ช้อป ฟิน กิน เพลิน นั้นจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 28 กุมภาพันธ์ – 3 มีนาคม 2567 ณ ลานโปรโมชั่น ชั้น 1 เจเจมอลล์ จตุจักร ติดแอร์ ตั้งแต่ เวลา 10.00-19.30 น. จังหวัดฉะเชิงเทรา โดยสำนักงานพาณิชย์จังหวัดฉะเชิงเทรา หวังเป็นอย่างยิ่งว่า การจัดกิจกรรมในครั้งนี้จะช่วยสร้างรายได้เพิ่มให้กับผู้ประกอบการ เกษตรกร วิสาหกิจชุมชนในจังหวัดฉะเชิงเทรา รวมถึงสามารถสร้างช่องทางการตลาดด้วยการประชาสัมพันธ์สินค้าดี สินดีเด่น ของจังหวัดฉะเชิงเทราให้เป็นที่จักในระดับสากลต่อไป
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/13.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/11.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/14.jpg)
ผู้ที่สนใจสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Facebook Fanpage สำนักงานพาณิชย์ จังหวัดฉะเชิงเทรา
You must be logged in to post a comment Login