- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
หนีฝุ่นไปสูดอากาศที่ “เขาใหญ่”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/1.jpg)
ในวันที่เมืองหลวงเต็มไปด้วยฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM 2.5 ปกคลุมไปหลายๆที่ ส่งผลกระทบต่อการใช้ชีวิตของหลายๆคน การหนีฝุ่นออกไปเที่ยวสถานที่เที่ยวที่อากาศดีๆ เต็มไปด้วยธรรมชาติ และไม่ไกลจากกรุงเทพฯมากนัก เป็นอีกหนึ่งทางเลือก “เขาใหญ่” คือจุดหมายปลายทางที่ตอบโจทย์ของเราในครั้งนี้ นอกจากได้ไปสูดอากาศหายใจให้ฉ่ำปอด ลิ้มรสอาหารอร่อยๆแล้ว ยังได้เข้าร่วมแข่งเก็บองุ่นในเทศกาลประจำปี GranMonte Harvest Season 2024 อีกด้วย แฮปปี้สุดๆ ไปเลย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/01-22.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/02-22.jpg)
การเดินทางของเราในครั้งนี้ เริ่มต้นด้วยพวกเรากว่า 10 ชีวิต นัดรวมพลกันที่ลานจอดรถสถานีรถไฟฟ้าหมอชิต มุ่งหน้าสู่เขาใหญ่ด้วยรถตู้ ใช้เวลาไม่ถึง 3 ชั่วโมง ก็ถึงจุดหมายปลายทาง จุดแรกที่พวกเราแวะคือ “ศูนย์เรียนรู้ประวัติศาสตร์เขาใหญ่ ”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/01-23.jpg)
“ศูนย์เรียนรู้ประวัติศาสตร์เขาใหญ่ ” ตั้งอยู่ในโรงเรียนบ้านปรางคล้า อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา ได้รับการพัฒนาและสนับสนุนจากมูลนิธิอิ่มอก อิ่มใจ เป็นแหล่งเรียนรู้ให้กับเยาวชน นักท่องเที่ยวและประชาชน ได้ทำความรู้จักกับพื้นที่เขาใหญ่มากขึ้น โดยมีเหล่ามัคคุเทศก์น้อยคอยทำหน้าที่ให้คำแนะนำผู้ที่มาเยี่ยมเยือน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/02-1-1.jpg)
ภายในศูนย์เรียนรู้ประวัติศาสตร์เขาใหญ่ฯ แบ่งเรื่องราวออกเป็นฐานการเรียนรู้ต่างๆ อาทิ ฐานความหลากหลายทางชีวภาพของอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ , ฐานเขาใหญ่ต้นกำเนิดลำตะคอง, ฐานผ่านศรัทธาแห่งเจ้าพ่อเขาใหญ่ , ฐานประวัติความเป็นมาของดงพญาไฟ และฐานเขาใหญ่กับพระบรมโพธิสมภาร
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/06-11.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/05-20.jpg)
ใครมาเที่ยวเขาใหญ่ อย่าลืมแวะเที่ยวและเป็นกำลังใจให้น้องๆกันด้วยนะคะ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/09-5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/03-22.jpg)
มื้อกลางวันพวกเราฝากท้องไว้กับ “ร้านเป็นลาว” ร้านอาหารอิสานขนาดใหญ่ ใกล้ทางขึ้นเขาใหญ่ ให้บริการทั้งอาหารอิสาน อาหารไทย มีให้เลือกกินหลากหลาย ทางร้านได้คัดเลือกวัตถุดิบอย่างดี เน้นคุณภาพ เลือกใช้พืชผักสดตามฤดูกาล สด สะอาดและปลอดภัย มาปรุงอาหารอย่างพิถีพิถันให้ได้ลิ้มรสชาติความอร่อย อีกทั้งยังการันตีความอร่อยด้วยรางวัล บิบ กูร์มองฺด์ จากคู่มือมิชลิน ไกด์ ปี 2023 และ 2024 ประเภทร้านอาหารอร่อยคุ้มค่า ราคาย่อมเยา อีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/07-8.jpg)
สำหรับมื้อนี้เราจัดเต็มไปกับ ผัดหมี่โคราช ,เนื้อย่าง ,ไก่นาย่างสมุนไพร ,แกงลาวเห็ด 3 อย่าง ,ตำหลวงพระบาง ,ไส้อ่อนทอดกระเทียม, ปีกไก่ทอด, ลาบเป็ด , ลาบปลาดุก, ส้มตำไทยไข่เค็ม, หมูสามชั้นทอดจิ้มกับน้ำจิ้มสูตรพิเศษตามแบบฉบับอีสานแท้ๆ , ตับทอดนมสด ,ยำปลาดุกฟู , ข้าวเหนียวห่อด้วยใบตอง ฯลฯ ตบท้ายกันด้วยของหวานอย่างมะยงชิดลอยแก้ว ทับทิมกรอบ ลอดช่องแตงไทย เรียกว่าอร่อยทุกเมนูเลยกันทีเดียว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/06-12.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/10-5.jpg)
ก่อนที่จะเดินทางลงไปสู่ที่พักในยามค่ำคืนนี้ เราหลบไอร้อนไปจิบกาแฟกันที่ “EL Café Khaoyai (เอล คาเฟ่ เขาใหญ่)“ คาเฟ่เล็กๆ สไตล์มินิมอล จิบกาแฟ ทานขนมกับวิวธรรมชาติของอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่แบบพาโนราม่า ร้านออกแบบและตกแต่งโทนสีขาวและน้ำตาล เพื่อให้เข้ากับธรรมชาติสีเขียว มีมุมถ่ายรูปหลากหลาย มีทั้งโซน indoor & outdoor สามารถพาน้องหมา-น้องแมวไปเที่ยวด้วยได้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/06-13-768x1024.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/02-24-768x1024.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/04-20.jpg)
สำหรับคืนนี้พวกเรามานอนนับดาว สูดอากาศบริสุทธิ์ ท่ามกลางธรรมชาติ ที่ “Maya Luxury Glamping” ที่พักใหม่เอี่ยมใกล้เขาใหญ่ สไตล์ Glamping นอนเต็นท์สุดหรูในบรรยากาศสุดโรแมนติก บนเนื้อที่ 4 ไร่ แนบชิดธรรมชาติโอบล้อมด้วยทิวเขา ล้อมรอบ 360 องศา พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน นอกจากบรรยากาศดีๆ ท่ามกลางธรรมชาติ ยังมีกิจกรรมอีกมากมาย ทั้ง การขี่รถ ATV, การปั่นจักรยาน, พายเรือพายัค, ดูดาว, วิ่งเทรล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/04-21.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/05-21.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/11-4.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/07-9-768x1024.jpg)
ตบท้ายของทริปวันนี้กับอาหารมื้อค่ำที่ “ร้านบ้านเธอ” กับเมนู“หมูกระทะ” ปิ้งไปกินไปสนุกกันเลยดีเดียว สำหรับ “ร้านบ้านเธอ”เป็นร้านอาหารเล็กๆที่น่ารัก บริการอาหารธรรมดา พื้น ๆ แบบที่หากินได้ทั่วไปตามบ้าน แบบแม่ทำให้กิน พ่อทำให้กิน ด้วยสูตร กลิ่น และรสชาติแบบที่เราคุ้นเคย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/01-24.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/02-23-768x1024.jpg)
เช้าวันที่สองหลังจากที่เราตื่นมาชมพระอาทิตย์ขึ้นกันแล้ว ก็ไปเช็คอินกันต่อที่ “ร้านบ้านเธอ” กันอีกครั้ง เพื่อทานอาหารเช้า ด้วยเมนูปาท่องโก๋ ข้าวเหนียว หมูปิ้ง ข้าวต้มหมู และผลไม้สดจานใหญ่
ต่อด้วยการเดินทางไป “ไร่องุ่นไวน์กราน-มอนเต้ “ ไร่องุ่นบรรยากาศดีที่มีเนื้อที่กว่า 100 ไร่ เพื่อร่วมงานเทศกาลฤดูเก็บเกี่ยวองุ่นไวน์ “GranMonte Harvest Season 2024” (เทศกาลฤดูกาลเก็บเกี่ยวปี 2567) ซึ่งเป็นวัฒนธรรมประจำปีของไวน์สัญชาติไทย กราน-มอนเต้ หรือไวน์เขาใหญ่ พร้อมกับการฉลองครบรอบ 25 ปีของไร่ ด้วยประสบการณ์สุดพิเศษกับ 2 กิจกรรม ได้แก่ GranMonte Sunday Harvest Brunch มาในธีม “Homegrown Excellence” ที่จะมาโชว์ความเป็นเลิศของอาหารท้องถิ่น แมทช์กับไวน์ชั้นเลิศของกราน-มอนเต้ โดยเหล่าแม่ทัพเชฟเลือดอีสานร้านอาหารชื่อดัง และ GranMonte Harvest Tour ที่สนุก น่าตื่นตาตื่นใจ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/03-23.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/10-6.jpg)
ในวันนี้จะเป็นการแข่งขันการเก็บองุ่นสายพันธ์ชีราส ก่อนจะเริ่มการแข่งขัน คุณวิสุทธิ์ โลหิตนาวี เจ้าของไร่และผู้ก่อตั้ง และ คุณมีมี่-สุวิสุทธิ์ โลหิตนาวี ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่นและเป็นกันเอง พร้อมทั้งแนะนำ และบอกกติกาการตัดองุ่น และของรางวัล กันก่อน ระหว่างนี้ก็มีอาหารว่าง และเครื่องดื่มไว้คอยบริการ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/12-3.jpg)
การแข่งขันในครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมเกือบ 30 ทีม แบ่งออกเป็นทีมละ 2 คน ภายใน10 นาที ใครตัดได้มากที่สุดก็จะได้รางวัลกันไปเลย ซึ่งรางวัลที่ได้จะเป็นบัตรที่พัก 1 คืน, ไวน์ 3 ขวด แก้วไวน์ อุปกรณ์สำหรับเปิดขวดไวน์ แน่นอนที่สุด คณะของเราก็ไม่พลาดที่เข้าร่วมการแข่งขันด้วย และยังสามารถคว้ารางวัลผู้ชนะในการแข่งขันอีกด้วย โดยตัดองุ่นได้ถึง 33.3 กิโลกรัมเลยทีเดียว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/11-5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/40.jpg)
พักหายเหนื่อยจากการแข่งขันแล้วพวกเราก็มานั่งวาดภาพฝีมือของเราบนขวดไวน์กัน พร้อมรับลายเซ็นของไวน์เมคเกอร์ นิกกี้- วิสุตา โลหิตนาวี ซึ่งในอีก1-2 ปีข้างหน้า ทางไร่องุ่นไวน์กราน-มอนเต้ จะส่งกลับมาพร้อมไวน์เลิศจากการบ่มองุ่นที่เราเก็บเกี่ยวในวันนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/37.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/16-2.jpg)
ต่อด้วยการเข้าชมโรงบ่มไวน์ สถานที่ผลิตไวน์คุณภาพชั้นนำระดับประเทศที่ได้รับรางวัลการันตีมากมาย มีวิทยากรคอยสาธิตและบรรยายให้ความรู้ไปตลอดการเดินเยี่ยมชม นอกจากจะได้ความรู้แล้ว ยังมีมุมสวยๆ ให้ได้ถ่ายรูปกับถังหมักไวน์อีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/15-2.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/05-22.jpg)
และปิดทริป ณ ร้านอาหาร VinCotto ด้วยมื้ออาหารเมนูพิเศษ “GranMonte Sunday Harvest Brunch 2024” การลิ้มรสความเป็นเลิศของอาหารท้องถิ่นและไวน์ไทยไป ในธีม ‘Homegrown Excellence’ โดยเหล่าแม่ทัพเชฟเลือดอีสานร้านอาหารชื่อดัง ที่ได้รับการยอมรับจากมิชลิน ไกด์ ประเทศไทย ในวันนี้ เชฟไอซ์-ภาณุพงษ์ วิจิตรานนท์ จากร้าน เป็นลาว หัวหิน ร่วมกับ เชฟชุมพล แจ้งไพร ทูตอาหารยั่งยืนคนแรกของโลก และเชฟติ๊ง-สมคิด สอนดี เชฟสร้างสรรค์แห่ง ออน เดอะ พลาโต ร่วมกันสร้างสรรค์ 4 เมนูพิเศษให้เราได้ลองลิ้ม จานแรกเริ่มจาก “สลัดผักเขาใหญ่กุ้งย่างกับน้ำพล่าในความทรงจำ” ตามด้วย “คอนซอมเม่ต้มยำสมุนไพรไก่โคราชกับขนมปังกรอบ” ส่วนเมนคอร์สจะเป็น “เนื้อวากิวโคราชย่างผงลาบแซบกับปลาร้าหอม เสิร์ฟคู่ผักดองสามรสและผัดหมี่โคราช” (ส่วนใครที่ไม่ทานเนื้อ สามารถเปลี่ยนเป็นหมูได้) ของหวานตบท้ายเป็น “ทับทิมกรอบมะพร้าวอ่อนน้ำกะทิเกล็ดน้ำแข็ง” พร้อมดื่มด่ำไวน์ขาวและไวน์แดงรสละมุนอย่าง Verdelho 2021, Heritage Syrah 2021 และOsoke 2022 ที่หมุนเวียนมาเสิร์ฟตลอดมื้ออาหาร
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/14-3.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/36-1.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/21.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/03/22-1.jpg)
ทริปเขาใหญ่ 2 วัน 1 คืน ในครั้งนี้ ได้รับการสนับสนุนจาก คุณเตเต้- พันชนะ วัฒนเสถียร นายกสมาคมการท่องเที่ยวเขาใหญ่, ร้านเป็นลาว (ออน เดอะ พลาโต), Silver Voyage Club, GranMonte, Maya Luxury Glamping, ชมรมผู้ประกอบการร้านอาหารอำเภอปากช่อง และ ชมรมฮักเขาใหญ่
You must be logged in to post a comment Login