- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 20 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
Design Village ชวนมาคลายร้อนกับบรรยากาศสวนดอกไม้ ในงาน “Summer Floral Feast”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/8941.jpg)
Design Village ชวนมาคลายร้อนในบรรยากาศสวนดอกไม้ ในงาน “Summer Floral Feast” พร้อมจับมือศิลปินรุ่นใหม่ JMONS ครีเอทศิลปะ Pop Art สุดคิ้วท์ ผ่านดอกไม้หลากสีสัน กับ Character Starbuzz และผองเพื่อน ที่ดีไซน์วิลเลจ บางนา และดีไซน์วิลเลจ เกษตร – นวมินทร์ ตั้งแต่วันนี้ถึง 16 มิถุนายน 2567
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/455.jpg)
คุณอรรถพล รังสิยาภรณ์รัตน์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการ ฝ่ายพัฒนาธุรกิจและโครงการ พร้อมด้วย คุณพรพิมล สิทธิกิตติสกุล ผู้จัดการบริหารงานทั่วไป ดีไซน์วิลเลจ บางนา, คุณวุฒิพจน์ ตันติวุฒิวิริยะ ผู้จัดการบุญถาวร สาขาบางนา และศิลปินคุณ JMONS ร่วมเปิดงาน “Summer Floral Feast” อย่างเป็นทางการ โดยเนรมิตรบรรยากาศภายใน Design Village ทั้ง 2 แห่ง ให้รายล้อมไปด้วยดอกไม้สีสันสวยงามนานาชนิด ที่สื่อให้เห็นถึงความหลากหลาย โดยภายในงานแบ่งออกเป็น 4 โซน ได้แก่
• โซนที่ 1 Social Influences ที่สะท้อนให้เห็นถึงอิทธิพลทางสังคมที่กำหนดว่าความงามต้องเป็นอย่างไร (ความงามแบบพิมพ์นิยม)
• โซนที่ 2 Diversity ที่สะท้อนให้เห็นความหลากหลายของความงามผ่านดอกไม้นานาชนิดหลากหลายรูปแบบ บ่งบอกถึงความงามไม่ว่าจะเป็นรูปแบบไหนก็ยังมีความงามในแบบของตัวเอง
• โซนที่ 3 Explosion หลังจากที่เราไปพบเจอกับความงดงามที่หลากหลาย เหมือนดอกไม้ที่มีสีสันเฉพาะตัวทำให้เห็นว่าไม่มีความงามแบบไหนคือความงามที่ถูกต้อง และได้ปลดปล่อยตัวเองจากกรอบทางสังคมแบบเดิมๆ
• โซนที่ 4 Reflection เป็นโซนที่สะท้อนตัวตนสะท้อนความงามของผู้เข้าร่วมนิทรรศการแต่ละท่านหลังจากที่ได้เดินทางไปพร้อมกับ Starbuzz ซึ่งในโซนนี้เราจะมีกิจกรรมให้ผู้เข้าชมงานทุกท่านได้เขียน POSTCARD ให้ตัวเองหรืออยากจะส่งมอบกำลังใจดีดีให้ผู้อื่นได้ติดไว้บนบอร์ด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/603.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/209.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/347.jpg)
พิเศษ…ต้อนรับซัมเมอร์ เมื่อซื้อสินค้าหรือบริการ ครบ 6,000 บาท ขึ้นไป หรือช้อปสินค้าหมวด HOME & LIVING ครบ 60,000 บาท ขึ้นไป รับ Design Village X STABUZZ Bag มูลค่า 1,990 บาท จำนวน 1 ใบ มีให้เลือกได้สะสมครบทั้ง 4 แบบ และสามารถมาช้อปได้ 4 สาขาใกล้บ้าน ทั้ง ดีไซน์วิลเลจ บางนา, ดีไซน์วิลเลจ เกษตร – นวมินทร์, ดีไซน์วิลเลจ ราชพฤกษ์, ดีไซน์วิลเลจ พุทธณฑล ตั้งแต่วันที่ 10 เมษายน – 31 พฤษภาคม 2567 นี้เท่านั้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/89.jpg)
เงื่อนไขการแลกของสมนาคุณ สามารถอ่านเพิ่มเติมได้ที่เพจ Facebook : Design Village
ติดตามกิจกรรมดีๆ และ content ที่จะให้ความรู้ด้านอื่นๆ ได้ที่เพจ Design Village
You must be logged in to post a comment Login