- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
กรมหม่อนไหมร่วมติดตามคณะรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดเพชรบุรี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/006-22.jpg)
พันจ่าเอก ประเสริฐ มาลัย อธิบดีกรมหม่อนไหม พร้อมด้วย นายวัชรพงษ์ แก้วหอม รองอธิบดีกรมหม่อนไหม นายศรัญญู พูลลาภ รองอธิบดีกรมหม่อนไหม นางสาววนิดา สุวรรณสิทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานหม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติฯ เขต 5 นายประยุทธ จันทร์เหม ผู้อำนวยการศูนย์หม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติฯ กาญจนบุรี และเจ้าหน้าที่กรมหม่อนไหม ร่วมติดตามคณะร้อยเอกธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วยนายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในการลงพื้นที่กลุ่มวิสากิจชุมชนแปรรูปอาหารฮาลาลเนื้อสัตว์ ตำบล ท่าแร้งออก อำเภอบ้านแหลม จังหวัดเพชรบุรี เพื่อติดตามผลการดำเนินงานของวิสาหกิจชุมชนกลุ่มแปรรูปอาหารฮาลาลเนื้อสัตว์เพชรบุรีพร้อมพบปะเกษตรกรและประชาชนและมอบกรรมสิทธิ์โค-กระบือแก่เกษตรกรในโครงการธนาคารโค-กระบือเพื่อเกษตรกรตามพระราชดำริ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/001-43.jpg)
ทั้งนี้ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ได้สั่งการให้ทุกส่วนราชการเข้ามาพัฒนาส่งเสริมวิสาหกิจชุมชนดังกล่าวตั้งแต่ต้นน้ำ กลางน้ำ และปลายน้ำ เพื่อให้เกษตรกรมีรายได้เพิ่มมากขึ้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/002-32.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/003-31.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/004-27.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/007-15.jpg)
You must be logged in to post a comment Login