- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
เติมความสวยจากภายใน ด้วย Swiss Fair Filler ฟิลเลอร์คุณภาพดี ราคาน่ารัก!!
เติมความสวยจากภายใน ด้วย Swiss Fair Filler ฟิลเลอร์คุณภาพดี ราคาน่ารัก!! ตอบโจทย์ครบทุกมิติด้านความงามด้วยเทคโนโลยีใหม่ล่าสุด
เป็นที่ทราบกันดีว่าเมื่อเราอายุมากขึ้น ผิวหน้าของเราจะค่อยๆ เสื่อมสภาพ และทำให้เกิดปัญหาผิวต่างๆ ตามมา ไม่ว่าจะเป็นริ้วรอย ร่องลึก หน้าตอบ ร่องแก้ม หรือริ้วรอยใต้ตา จนทำให้ผิวหน้าดูแก่กว่าวัย แต่เราสามารถแก้ปัญหาเหล่านี้ได้อย่างมีประสิทธิภาพและได้รับความนิยมจากคนทั่วโลก ด้วยการ “ฉีดฟิลเลอร์” เข้าไปเติมเต็มในชั้นผิวที่เริ่มเสื่อมสภาพและมีการยุบตัวลงเมื่อเรามีอายุมากขึ้น ให้ผิวหน้ากลับมาเปล่งปลั่ง เรียบเนียน เต่งตึง ดูอ่อนเยาว์ และชะลอการเกิดริ้วรอยในอนาคตได้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/004-33.jpg)
และอีกหนึ่งคุณสมบัติของฟิลเลอร์ นอกจากจะช่วยรักษาปัญหาริ้วรอยบนใบหน้าแล้ว หนุ่มๆ สาวๆ ในปัจจุบันยังนิยมฉีดฟิลเลอร์เพื่อช่วยปรับแก้ไขรูปหน้าให้สวยงาม ดูเล็กและมีมิติ เช่น ปรับคางให้ดูยาวขึ้นเพื่อแก้ปัญหาคางตัด หรือใครอยากมีรูปปากกระจับ ปากสายฝอ หรือทรงอื่นๆ ก็สามารถทำให้ดูสวยงามเป็นธรรมชาติได้ตามที่ต้องการ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/003-38.jpg)
ฉีดฟิลเลอร์อันตรายไหม?
ฟิลเลอร์ชนิดที่ปลอดภัยจริงๆ ต้องเรียกว่าฟิลเลอร์ที่ผ่าน อย. และเป็นฟิลเลอร์ชนิด HA (Hyaluronic Acid) เท่านั้น ซึ่งโดยปกติแล้วร่างกายของคนเรามี สาร Hyaluronic Acid อยู่ในผิวหนัง เมื่อเรามีอายุมากขึ้น จำนวนคอลลาเจนก็ลดน้อยลง ผิวหนังชั้น SMAS ก็เปลี่ยนไป และ Retaining ligaments หรือเส้นเอ็นยึดผิวต่าง ๆ ก็หย่อนคล้อยลง เราจึงสร้างสิ่งอื่นขึ้นมาทดแทน และสิ่งนั้นคือฟิลเลอร์นั่นเอง
ฟิลเลอร์แบรนด์น้องใหม่ “Swiss Fair Filler” นำเข้าจาก Switzerland
ซึ่งฟิลเลอร์ที่อยากแนะนำในวันนี้ คือ Swiss Fair Filler เป็นฟิลเลอร์มาตรฐานยุโรป เป็นแบรนด์ล่าสุดที่เพิ่งจะเข้ามาเปิดตลาดในเมืองไทย โดย Swiss Fair Filler มีความเชี่ยวชาญมากกว่า 12 ปี ในการออกแบบ ผลิต และจัดจำหน่ายฟิลเลอร์ HA ด้วยเทคโนโลยีที่ได้รับการจดสิทธิบัตรของฟิลเลอร์กรดไฮยาลูโรนิก (Swiss Fair Filler: Hyaluronic Acid) ได้รับการรับรองตามมาตรฐาน ISO 13485 ผ่านการขึ้นทะเบียนอย่างถูกต้องโดย สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา (อย.)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/002-41.jpg)
สร้างความแตกต่างด้วยเทคโนโลยีที่เป็นที่สุดในด้านความงาม
ด้วยเทคโนโลยีการเชื่อมโยงข้ามกรดไฮยาลูโรนิคของ Swiss Fair Filler® ที่ได้รับการจดสิทธิบัตรจากสวิสล่าสุด เป็นการเชื่อมโยงโมเลกุล (Crosslinked) ด้วยโครงสร้างเป็นตาข่าย 3 มิติ ลดปริมาณ BDDE ที่เป็นสารกระตุ้นการอักเสบน้อยลง แต่ยังคงรักษาโครงสร้างโมเลกุลของกรดไฮยาลูโรนิกตามธรรมชาติในระดับมากที่สุด ทำให้เจล Swiss Fair Filler® HA มีโมเลกุลเล็กและมีความละเอียดสูง มีอัตราส่วนการยึดเกาะและความยืดหยุ่นที่สมดุล ซึ่งไม่เพียงทำให้กรดไฮยาลูโรนิกเรียบเนียนเป็นเนื้อเดียวกัน แต่ยังให้แรงพยุงที่ดีและคงประสิทธิภาพการจัดรูปหน้าได้ดีกว่า และสามารถอยู่ได้นานสูงสุดถึง 12 เดือน
จุดเด่นของ Swiss Fair Filler® ที่แพทย์ผู้เชี่ยวชาญถึงเลือกใช้
- เนื้อฟิลเลอร์ของ Swiss Fair Filler® ความยืนหยุ่นสูง สามารถอุ้มน้ำได้ดี ทนต่อการขยับของผิวหน้า และไม่เป็นก้อนใต้ผิวหลังฉีด เนื้อเรียบเนียนไปกับผิว ให้ผลลัพธ์ที่ดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด
- Swiss Fair Filler® เป็นชุดเจล HA ใสที่มีความหนืดสูง ยึดเกาะได้ดีในชั้นใต้ผิวหนัง ไม่ไหลไปยังบริเวณอื่น ทำให้แพทย์สามารถฉีดฟิลเลอร์ได้อย่างแม่นยำและมีประสิทธิภาพ นอกจากนี้ ยังสามารถย่อยสลายได้ทางชีวภาพ
- เนื้อฟิลเลอร์ Swiss Fair Filler® ผลิตด้วยเทคโนโลยีสมัยใหม่อย่าง Crosslinked สิทธิบัตรของ Swiss Fair Filler ช่วยเพิ่มความสามารถในการยกกระชับเนื้อเยื่อชั้นบนได้ดีขึ้น ช่วยแก้ปัญหาผิวที่หย่อนคล้อย รอยเหี่ยวย่นที่ลึกและเด่นชัด ให้กระชับมากขึ้นอีกด้วย
- ไม่มีอาการบวมหลังฉีด เนื่องจากเนื้อฟิลเลอร์มีโมเลกุลเล็กและมีความละเอียดสูง
- และที่สำคัญที่สุด Swiss Fair Filler® ปราศจากแหล่งที่มาของสัตว์ทั้งหมด จึงช่วยลดความเสี่ยงของปฏิกิริยาภูมิคุ้มกัน ทำให้ผิวแข็งแรงและเป็นธรรมชาติมากที่สุด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/001-50.jpg)
ฟีลเลอร์ Swiss Fair Filler® มี่กี่รุ่น และแต่ละรุ่นมีจุดเด่นอะไรบ้าง!!
ถึงแม้จะเป็นฟิลเลอร์ Swiss Fair Filler® ยี่ห้อเดียวกัน แต่ด้วยเทคโนโลยีและขั้นตอนในการผลิตที่แตกต่างกันจึงทำให้คุณสมบัติทางกายภาพที่หลากหลาย จึงต้องเลือกใช้ให้ถูกตามความเหมาะสมและตอบโจทย์มากที่สุด โดยฟิลเลอร์ Swiss Fair Filler® มีทั้งหมด 4 รุ่น
- Swiss Fair Filler® Extra Deep (กล่องแดง) รุ่นยอดนิยมสำหรับใช้ปรับรูปหน้าที่เป็นบริเวณร่องลึก ร่องแก้มเต็มขมับ เติมสันจมูก เติมเนื้อแก้มที่ตอบให้เต็ม หรือปรับรูปคางให้ละมุนสวยงาม
- Swiss Fair Filler® Plus Deep (กล่องเขียว) ฟิลเลอร์เนื้อนิ่มฟู เหมาะกับการเติมเต็มชั้นผิวร่อง ริ้วรอยหว่างคิ้ว ยกหนังตา แก้ปัญหาร่องแก้มร่องน้ำหมาก รอยย่นรอบดวงตา แก้ม หรือแก้ปัญหาส่วนกลางใบหน้า
- Swiss Fair Filler® Plus Fine (กล่องทอง) เหมาะสำหรับเติมร่องตื้นบริเวณหน้าผาก ตีนกา ร่องระหว่างคิ้ว และร้องน้ำตา
- Swiss Fair Filler® Lips (กล่องชมพู) ตัวนี้ออกแบบมาเพื่อปากโดยเฉพาะ หวังเจาะตลาดคนไทยที่นิยมปรับรูปทรงปาก ไม่ว่าจะยกมุมปาก เปลี่ยนทรง หรืออยากเติมเนื้อปากให้ดูฉ่ำสวยอิ่มฟู จึงถือว่าตอบโจทย์มากที่สุด
ข้อดีของการฉีดฟิลเลอร์
ฟิลเลอร์เป็นสารเติมเต็มเหมาะสำหรับผู้ที่อยากแก้ปัญหาโครงหน้าและผิว นอกจากจะช่วยชะลอวัย ยกกระชับผิวหน้าให้ดูอ่อนเยาว์ ยังช่วยเพิ่มความมั่นใจให้กับตนเอง ขณะที่บางท่านนิยมฉีดฟิลเลอร์เพื่อเสริมโหงวเฮ้งให้ดีอีกด้วย ซึ่งการฉีดฟิลเลอร์จะเห็นผลทันทีหลังฉีด ไม่ต้องผ่าตัด ไม่มีรอยแผลเป็น ไม่ต้องพักฟื้น จึงนับว่าฟิลเลอร์เป็นวิธีที่ปลอดภัย และได้รับการยอมรับอย่างกว้างขวาง ซึ่งฟิลเลอร์ที่ได้รับการรับรองจาก อย. จะมีความปลอดภัย ให้ผลได้แม่นยำ สวยเป็นธรรมชาติกว่าการเติมเต็มด้วยวิธีอื่นๆ และไม่ทำให้เกิดอาการแพ้และไม่มีปัญหาเรื่องของสารตกค้างในร่างกาย สามารถสลายเองได้ตามธรรมชาติ นอกจากนี้ ฟิลเลอร์สามารถเติมได้เรื่อยๆ ปรับแต่งได้ หรือถ้าไม่ชอบก็สามารถฉีดสลายออกได้
ข้อควรระวังของการฉีดฟิลเลอร์
สิ่งหนึ่งที่พึงต้องระวังไว้เสมอ คือ การเลือกใช้ฟิลเลอร์ ต้องเป็นฟิลเลอร์ที่ผ่าน อย. และเป็นฟิลเลอร์ชนิด HA (Hyaluronic Acid) เท่านั้น โดยฟิลเลอร์ไม่สามารถอยู่ได้ถาวร ซึ่งแต่ละแบรนด์มีอายุความคงทนแตกต่างกัน ตั้งแต่ 6 – 18 เดือน ปริมาณที่ฉีดในแต่ละจุดควรมีปริมาณที่เหมาะสม และประการสำคัญที่สุด คือ ต้องฉีดกับแพทย์ที่เป็นผู้ชำนาญการ มีประสบการณ์และใช้ฟิลเลอร์แท้เท่านั้น เพราะหากฉีดฟิลเลอร์ราคาถูกที่ไม่ได้มาตรฐาน มีการลักลอบนำเข้าอย่างผิดกฎหมาย ไม่ผ่าน อย. ฉีดแล้วไม่สลายตัว แก้ไขได้ด้วยการผ่าตัดหรือขูดออกเท่านั้น!!
การฉีดฟิลเลอร์จึงนับว่าช่วยแก้ปัญหาได้ตรงจุด สะดวก และให้ผลลัพธ์ที่อยู่ได้นานโดยไม่ต้องพึ่งศัลยกรรมมากที่สุด ซึ่งฟิลเลอร์ภายใต้แบรนด์ Swiss Fair Filler® ได้รับรองมาตรฐานต่างๆ และการยอมรับจากลูกค้าตัวจริงในอีก 70 ประเทศทั่วโลก จึงถือเป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่มั่นใจในความปลอดภัยได้อย่างแน่นอน หากสนใจ สามารถสอบถามที่คลินิกเสริมความงามชั้นนำได้เลยค่ะ
You must be logged in to post a comment Login