- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
อธิบดีกรมหม่อนไหมลงพื้นที่เยี่ยมเยียนเกษตรกรผู้ปลูกหม่อนเลี้ยงไหมอุตสาหกรรม อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/010-9.jpg)
พันจ่าเอก ประเสริฐ มาลัย อธิบดีกรมหม่อนไหม พร้อมด้วยนายพิชัย เชื้องาม ผู้อํานวยการสํานักงานหม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติฯ เขต 1 และนายสุชาย ศิริมาตร ผู้อำนวยการศูนย์หม่อนไหมเชียงราย ลงพื้นที่พบปะเยี่ยมเยียนเกษตรกรในพื้นที่บ้านร่องส้าน ตำบลร่มเย็น อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา เพื่อดูสภาพพื้นที่ในการทำแผนพัฒนางานด้านหม่อนไหมแบบครบวงจร สนองนโยบายและข้อสั่งการของร้อยเอก ธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพด้านหม่อนไหมและขับเคลื่อนนโยบายการพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ “พะเยาโมเดล”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/008-18.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/003-39.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/007-18.jpg)
ในการนี้ได้ลงพื้นที่ดูสภาพการเตรียมแปลงหม่อนเพื่อเลี้ยงไหมของเกษตรกร และการเลี้ยงไหมอุตสาหกรรม รุ่นที่ 1/2567 และซักถามปัญหาอุปสรรคเพื่อเป็นแนวทางส่งเสริม สนับสนุน ให้ความช่วยเหลือหรือแก้ไขปัญหาให้แก่เกษตรกรต่อไป
You must be logged in to post a comment Login