- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
อธิบดีกรมหม่อนไหม ติดตามการขับเคลื่อนงานตามนโยบายแผนการดำเนินงานและโครงการในจังหวัดแพร่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/002-50.jpg)
พันจ่าเอก ประเสริฐ มาลัย อธิบดีกรมหม่อนไหม ลงพื้นที่ตรวจราชการที่ศูนย์หม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติฯ แพร่ เพื่อติดตามผลดำเนินงานการขับเคลื่อนงานตามนโยบายของกรมหม่อนไหม ตลอดจนรับฟังปัญหาอุปสรรคในการทำงาน โดยมีนายพิชัย เชื้องาม ผู้อำนวยการสำนักงานหม่อนเฉลิมพระเกียรติฯ เขต 1 นายแดนชัย แก้วต๊ะ ผู้อำนวยการศูนย์หม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติฯ แพร่ และนายสุชาย ศิริมาตร ผู้อำนวยการศูนย์หม่อนไหมเชียงราย พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ให้การต้อนรับ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/003-47.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/007-21.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/006-31.jpg)
ทั้งนี้ อธิบดีกรมหม่อนไหม ได้รับฟังการบรรยายสรุปผลการดำเนินงานตามนโยบาย แผนงาน และโครงการในปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 การเร่งรัดขับเคลื่อนให้ได้ผลสัมฤทธิ์ตามเป้าหมายสู่เกษตรกรผู้ปลูกหม่อนเลี้ยงไหมให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น และได้เยี่ยมชมการผลิตพันธุ์หม่อน การผลิตไข่ไหมของศูนย์ฯ เพื่อให้เพียงพอกับความต้องการของเกษตรกร พร้อมทั้งได้ให้กำลังใจแก่เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานทุกคน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/005-39.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/001-59.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/05/008-21.jpg)
นอกจากนี้ ยังได้พบปะกับเจ้าหน้าที่ของสำนักงานหม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติฯ เขต 1 และปลูกต้นรวงผึ้งเป็นที่ระลึกอีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login