- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 19 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ผ่านไปอย่างอบอุ่นกับงาน “Share Your Story in Korea”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/06/003-16.jpg)
กระแสตอบรับดี!! ผ่านไปอย่างอบอุ่นกับงาน “Share Your Story in Korea” แชร์เรื่องราวเกาหลีในแบบของคุณ! มอบความสุขสุดฟิน ผ่านกิจกรรมสุด exclusive
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่ได้รับกระแสตอบรับดีตลอดทั้งงาน กับงาน “Share Your Story in Korea” แชร์เรื่องราวเกาหลีในแบบของคุณ! ในรูปแบบวิดีโอ จัดขึ้นโดยองค์การส่งเสริมการท่องเที่ยวเกาหลี (Korea Tourism Organization)ภายในงานได้ยกทัพศิลปิน T-POP ชื่อดัง แถวหน้าของเมืองไทย อย่างหนุ่มๆ วง Perses และ 3 สาวจากวง PiXXiE มาร่วมเฉลิมฉลองและส่งต่อความสุขแบบฟินๆ ในปีเทศกาลแห่งการท่องเที่ยว Visit Korea Year 2023-2024 โดยกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ ศูนย์การค้า Samyan Mitrtown ในวันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคมที่ผ่านมา ภายใต้ธีมงาน “ปิกนิกในฤดูใบไม้ผลิของเกาหลี” ทั้งนี้บรรยากาศงานเป็นไปอย่างคึกคัก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/06/001-18.jpg)
สำหรับกิจกรรม “Share Your Story in Korea” ถือเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่กระตุ้นการท่องเที่ยวในประเทศเกาหลีใต้ ยกทัพความเป็นเกาหลีมาเสิร์ฟให้กับผู้เข้าร่วมงาน ได้สัมผัสประสบการณ์สุด Exclusive แบบฟินเหมือนบินไปเอง ซึ่งไฮไลท์สำคัญในงานคือการเชิญ ศิลปิน T-POP แถวหน้าของเมืองไทยอย่างหนุ่มหนุ่มวง Perses และ 3 สาวจากวง PiXXiE มาร่วมมอบประสบการณ์อย่างอบอุ่น ซึ่งทั้งสองวงมีผลงานสุดฮิตมากมายครองใจแฟนคลับอีกทั้งยังเคยมีประสบการณ์ไปท่องเที่ยวประเทศเกาหลีใต้มาแล้ว ทำให้สามารถแชร์เรื่องราวความประทับใจได้แบบ Exclusive นอกจากนี้ยังมาร่วมเฉลิมฉลองมอบความสุขให้กับแฟนคลับอย่างใกล้ชิด โดยมีผู้โชคดี 50 และผู้ชนะจากกิจกรรมออนไลน์อีก 35 ท่าน งานนี้เรียกได้ว่าใกล้ชิดติดขอบเวทีกันเลยทีเดียว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/06/002-16.jpg)
นอกจากบรรยากาศงานที่เต็มไปด้วยกิจกรรมมากมายแล้ว ผู้เข้าร่วมงานยังได้สัมผัสกับการแสดงจาก หนุ่มๆ วง Perses และการตอบคำถามแชร์ประสบการณ์ช่วง Q&A กับแฟนคลับผู้โชคดี จำนวน 5 ท่าน แบบเอ็กซ์คลูซีฟสุดๆ อีกทั้งยังมอบของที่ระลึกเป็น Photo Card พร้อมลายเซ็น ให้ผู้โชคดีอีกกว่า 25 ท่านอีกด้วย ส่วนทาง 3 สาววง PiXXiE งานนี้ก็ขนทัพผลงานเพลงฮิตมามอบความสนุกอย่างต่อเนื่องกว่า 6 ผลงานเพลง รวมไปถึงเพลงใหม่ล่าสุดที่ฮิตติดหู อย่างเพลง FEAT อีกด้วย เรียกได้ว่าเป็นกิจกรรมที่ขนความสุขมาให้กับแฟนๆ แบบจัดเต็ม รวมไปถึงการร่วมแชร์ประสบการณ์การไปท่องเที่ยวแทกูเมื่อปี 2022 ที่ผ่านมากับทาง KTO แบบ Exclusive อีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/06/004-17.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/06/009-8.jpg)
นับเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่ได้รับกระแสตอบรับอย่างล้นหลาม ซึ่งถูกจัดขึ้นโดยองค์การส่งเสริมการท่องเที่ยวเกาหลี (Korea Tourism Organization) นอกจากทัพศิลปินดาราแล้วภายในงานยังมีบูธกิจกรรม DIY แก้วโซจูฟีลเกาหลีที่ดีไซน์ได้เอง, DIY ถุงพกจูมอนีถุงนำโชคสไตล์เกาหลีในแบบของตัว, นอกจากนี้ยังมีโซนยอดฮิตอย่าง Personal Color Test โดยเป็นศาสตร์ยอดฮิตจากประเทศเกาหลีมาทำเทสโทนสี ที่ใช้ให้กับแฟนๆ กันอย่างไม่มีค่าใช้จ่ายอีกด้วย อีกหนึ่งโซนยอดฮิตอย่างโซนชุดฮันบก ให้ผู้ที่เข้าร่วมงานสามารถลองใส่ เก็บภาพความประทับใจ รวมไปถึงศูนย์ถ่ายรูปกับวิวฉากหลังของแทกู และรับรูปเป็นที่ระลึกกลับบ้าน ทั้งนี้ภายในงานเพื่อให้ผู้เข้าร่วมงานได้สัมผัสถึงความเป็นปิกนิก ทาง องค์การส่งเสริมการท่องเที่ยวเกาหลี (Korea Tourism Organization) ได้ยกซุ้มอาหารเกาหลีมาแจกให้เซ็นแฟนและผู้เข้าร่วมกิจกรรม ทั้งคิมมารี บุลโกกิ และจูมอกบับ อีกทั้งเสิร์ฟมุมบรรยากาศปิกนิกหลังจากผู้เข้าร่วมกิจการรับอาหารแล้วสามารถไปนั่งดื่มดำบรรยากาศได้แบบสุดชิล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/06/005-15.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/06/007-11.jpg)
นอกจากนี้ยังมีโซนอื่นๆที่น่าสนใจ อาทิ Korea Travel โดยเป็นโซนที่นำบูธขององค์การส่งเสริมการท่องเที่ยวปูซาน, Traveloka และ KKday มามอบโปรโมชั่นสุดพิเศษ พร้อมข้อมูลเกี่ยวกับการท่องเที่ยวเกาหลีไว้อย่างครบครัน โดยภายในงานยังได้รับเกียรติจาก อินฟลูเอนเซอร์ที่รักในประเทศเกาหลีและกลายเป็น “ผู้เชี่ยวชาญเกาหลีตัวยง” อย่างคุณคุณเพน เพจ “ อาจุมม่าบ้าเกาหลี” ที่บินตรงมาเสิร์ฟเทรนเกาหลี ให้เป็นแฟนชาวไทยได้อัพเดทสถานที่ท่องเที่ยวยอดฮิตชมดอกพ็อกกต โดยเฉพาะในปูซานและแทกูอีกด้วย เรียกได้ว่างานนี้เต็มไปด้วยความอบอุ่นแบบฟินๆ ตลอดทั้งงาน ทั้งกิจกรรมบนเวทีและกิจกรรมตลอดบริเวณงานที่อัดแน่นความเป็นเกาหลีได้อย่างครบครันในแต่ละบูธ นอกจากนี้ยังมีการมอบรางวัลเพื่อเป็นเกียรติให้กับผู้ชนะทั้ง 35 ท่าน โดย คุณ ลีซางอู ผู้อำนวยการ องค์การส่งเสริมการท่องเที่ยวเกาหลีประจำประเทศไทย อีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/06/008-8.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/06/006-12.jpg)
การจัดกิจกรรมครั้งนี้นับว่าได้รับผลตอบรับดีเป็นอย่างมาก และยังสร้างประสบการณ์สุดเอ็กซ์คลูซีฟให้กับผู้เข้าร่วมงาน ทั้งนี้สามารถติดตามกิจกรรมต่างๆ ที่จะเกิดขึ้นอนาคตได้ที่เพจ KTO Thailand
You must be logged in to post a comment Login