- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 37 mins ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
อพท. จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ณ เมือง Daegu – Jinju สาธารณรัฐเกาหลี
องค์การบริหารการพัฒนาพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน (องค์การมหาชน) หรือ อพท. จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ถอดบทเรียนและเชื่อมโยงเครือข่ายเมืองสร้างสรรค์ระดับนานาชาติ ณ เมือง Daegu และเมือง Jinju สาธารณรัฐเกาหลี (เกาหลีใต้) เพื่อร่วมขับเคลื่อนเมืองน่านสู่การเป็นเครือข่ายเมืองสร้างสรรค์ของยูเนสโก ในปี 2568
นาวาอากาศเอก อธิคุณ คงมี ผู้อำนวยการ อพท. นำคณะผู้บริหาร อพท. พร้อมด้วยคณะผู้บริหารจากภาคีเครือข่ายที่ร่วมขับเคลื่อนเมืองน่าน นำโดยนายเทวา ปัญญาบุญ รองผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน ไปร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้และถอดบทเรียนเครือข่ายเมืองสร้างสรรค์ระดับนานาชาติ ณ เมืองแดกู (Daegu) เมืองสร้างสรรค์ด้านดนตรี และเมืองจินจู (Jinju) เมืองสร้างสรรค์ด้านหัตถกรรมและศิลปะพื้นบ้าน ณ สาธารณรัฐเกาหลี (เกาหลีใต้) เมื่อวันที่ 12 – 14 มิถุนายน 2567 โดยคณะได้ร่วมประชุมหารือความร่วมมือระหว่างเมืองสร้างสรรค์ของยูเนสโก ณ เมืองแดกู และร่วมการประชุมวิชาการเมืองสร้างสรรค์ระดับนานาชาติ Creative City International Academic Forum ในหัวข้อ “Future Education for Culture and Creativity” ณ ศาลาว่าการเมืองจินจู ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมความร่วมมือ เกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้และถอดบทเรียนพร้อมได้เชื่อมโยงเครือข่ายเมืองสร้างสรรค์ระดับนานาชาติ และเป็นหนึ่งในขั้นตอนสำคัญที่ อพท. ใช้ร่วมขับเคลื่อนกระบวนการพัฒนาเมืองและเพื่อเตรียมการสำหรับจังหวัดน่านที่จะสมัครเข้าร่วมเป็นสมาชิกเครือข่ายเมืองสร้างสรรค์ของยูเนสโก (UNESCO Creative Cities Network : UCCN) ในปี 2568 ต่อไป
You must be logged in to post a comment Login