- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 16 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 4 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 5 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 6 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
สมาคมนักเขียนแห่งประเทศไทยเชิญร่วมพิธีเปิดงานนิทรรศการ ร้อยเรื่องราว 100 ปี มองโลกแบบ “วิลาศ มณีวัต”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/07/8400-270x336.jpg)
สมาคมนักเขียนแห่งประเทศไทย ขอเชิญร่วมพิธีเปิดงานนิทรรศการ “ร้อยเรื่องราว ๑๐๐ ปี มองโลกแบบ วิลาศ มณีวัต” เนื่องในโอกาสครบรอบหนึ่งร้อยปีชาตกาล “วิลาศ มณีวัต” นักเขียนอารมณ์สีชมพู
ในวันวันพฤหัสบดีที่ 18 กรกฎาคม พ.ศ.2567 ณ หอจดหมายเหตุพุทธทาส อินทปัญโญ (สวนโมกข์กรุงเทพ) สวนวชิรเบญจทัศ (สวนรถไฟ) หรือที่รู้จักกันในอีกชื่อว่า สวนโมกข์กรุงเทพ ถนนนิคมรถไฟสาย 2 เขตจตุจักร กรุงเทพฯ โทร. 02 936 2800 www.bia.or.th
งานจะเริ่มตั้งแต่ เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป
โดยมีกิจกรรมดังนี้
- พิธีเปิดนิทรรศการ โดย นางนรีภพ จิระโพธิรัตน์ นายกสมาคมนักเขียนแห่งประเทศไทย
- การอ่านบทกวีเปิดงาน 100 ปี วิลาศ มณีวัต นักเขียนอารมณ์สีชมพู โดยคุณชมัยภร บางคมบาง (ไพลิน รุ้งรัตน์) ศิลปินแห่งชาติสาขาวรรณศิลป์
- เสวนาหัวข้อ ร้อยเรื่องราววิลาศ : ธรรมะ นักประพันธ์ อารมณ์ขัน และสังคมไทย ร่วมเสวนาโดย คุณชมัยภร บางคมบาง ศิลปินแห่งชาติ สาขาวรรณศิลป์, ทายาทคุณวิลาศ มณีวัต, คุณอาชญาสิทธิ์ ศรีสุวรรณ และดำเนินรายการโดยคุณจรูญพร ปรปักษ์ประลัย
- หลังเสวนา พบกับกิจกรรมอ่านบทกวี / การแสดง / และเชิญชมนิทรรศการ
นิทรรศการ ร้อยเรื่องราว 100 ปี มองโลกแบบ “วิลาศ มณีวัต” ณ สวนโมกข์กรุงเทพ จัดแสดงตั้งแต่ วันที่ 18 กรกฎาคม 2567 ถึง วันที่ 30 สิงหาคม 2567
ติดตามอ่านประวัติเบื้องต้น “วิลาศ มณีวัต” และขอบคุณข้อมูล https://pridi.or.th/th/content/2024/05/1980
You must be logged in to post a comment Login