- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 17 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 4 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 5 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 6 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
“มิ้นต์- ณิชชา บุณยากร” จูงมือลูกสาว “โมกิ” ทำบุญครบรอบวันเกิด 1 ขวบ ณ บ้านเฟื่องฟ้า
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/07/003-20240714.jpg)
ตัวอย่างที่ดีของสังคม “มิ้นต์- ณิชชา บุณยากร” คุณแม่ยังสวย ดีต่อใจจูงมือลูกสาว “โมกิ” ทุ่มทำบุญครบรอบวันเกิด 1 ขวบ ออร่าแววเข้าวงการบันเทิง คุณแม่เร่งปลูกฝังนิสัยการช่วยเหลือผู้อื่น จัดเต็มสิ่งของบริจาคเพื่อช่วยเหลือเด็กอ่อนพิการทางสมองและปัญญา บ้านเฟื่องฟ้า กว่า 100,000 บาท ยกครอบครัวคุณตา- คุณสามี เพื่อนๆ เซเลบริตี้ ปลื้มงานวันเกิดสุดคิ้วท์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/07/001-20240714.jpg)
น่ารักน่าชัง น้องโมกิ ชื่อจริง ญาราภัสสร์ บุณยากร อายุครบ 1 ขวบรอยยิ้มสดใส เริงร่าเป็นที่รักของคุณแม่ มิ้นต์- ณิชชา บุณยากร นักธุรกิจและเซเลบริตี้คนสวย และคุณพ่อภัครินทร์ เดชาสถิตย์พงศ์ สามีนักธุรกิจ ไอเดียคุณแม่มิ้นต์ ตัวแม่เลิศไม่เปลี่ยน สอนให้ลูกสาวตัวน้อยรู้จักเป็นผู้ให้แก่สังคม เมตตาคนอื่น จิตใจอ่อนโยน อบอุ่นหัวใจเมื่อคุณตา เพื่อนในแวดวงเซเบริตี้ตบเท้าร่วมงานวันเกิดบุญกับน้องโมกิอีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/07/002-20240714.jpg)
มิ้นต์ -ณิชชา บุณยากร เปิเดเผยว่า “ ทุกคนสามารถแบ่งปันให้แก่มูลนิธิในประเทศที่มีจำนวนมาก มีคนด้อยโอกาส และต้องการโอกาสอีกมาก มิ้นต์ตั้งใจทำบุญครั้งนี้ เพื่อเก็บภาพโมเม้นต์ดีดีให้ลูกเห็นตอนโต ให้ติดเป็นนิสัยในการช่วยคนอื่น เสิร์ฟเลี้ยงอาหารคาว-หวาน เครื่องดื่ม จำนวน 340 ท่านให้น้องๆ เด็กพิการได้รับประทานอาหารอร่อย จัดชุดใหญ่ไฟกระพริบบริจาคสิ่งของจำเป็นที่ขาดแคลน 1 คันรถกระบะ อาทิ ข้าวสาร ขนม ยารักษาโรค ผ้าอ้อมเด็ก เสื้อผ้าเด็ก สบู่ ยาสีฟัน เป็นต้น มูลค่าร่วม 100,000 บาท
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/07/004-20240714.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/07/005-20240714.jpg)
อย่างไรก็ตามเพื่อให้ลูกซึมซับถึงการแบ่งปันและการรู้จักให้ เลยเลือกที่จะมาบริจาคและเลี้ยงอาหารเด็กพิการ ปัจจุบันมีลูกความคิดเปลี่ยนมากมาก จากไม่ชอบเด็ก อยากใช้ชีวิตอิสระไม่อยากมีลูก แต่พอมีแล้ว ทำให้รู้ว่าหน้าที่นี้ มีความสุขจังในชีวิตความเป็นแม่ บริบทการมีลูกทำให้เราเป็นคนที่ดีขึ้น เป็น version ที่ดีที่สุดของตัวเอง ขณะนี้น้องโมกิก็รับงานโฆษณาเด็ก พิจารณาความเหมาะสมตามช่วงวัยเพื่อให้เรียนรู้การทำงานเบื้องหน้า ถ้าลูกสาวชอบจริงๆก็จะสนับสนุนทำงานในวงการต่อไป สำหรับคติในการเลี้ยงลูกแฮชแท็ก #รักลูกให้ลูกเติบโตในแบบของตัวเอง ฝากติดตามความน่ารักน้องโมกิเผ่านสังคมออนไลน์ ig : @babygirl_moki ด้วยนะคะ ”
You must be logged in to post a comment Login