- อุทาหรณ์Posted 1 day ago
- มาเป็นลูกที่ดีของแม่กันเถิดPosted 2 days ago
- ต้องมีปัญญาประดุจเพชรPosted 5 days ago
- คิดใหม่-สู้ต่อไปPosted 6 days ago
- เตรียมวิธีการสู้กับน้ำPosted 7 days ago
- แรงอัศจรรย์Posted 1 week ago
- พระไทยต้องใส่ใจศีลธรรมPosted 1 week ago
- ตามล่าหาความจริงPosted 2 weeks ago
- หวังใจคนมาใกล้ชิดศาสนาPosted 2 weeks ago
- หายซ่าแน่Posted 2 weeks ago
ทีเซลส์ ผนึกกำลังเครือข่ายความร่วมมือ เชิญชวนส่งผลงานประกวด ในโครงการ MEDICAL AI NEXT GENERATION ACCELERATOR 2024
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/5475.jpg)
ศูนย์ความเป็นเลิศด้านชีววิทยาศาสตร์ (องค์การมหาชน) หรือ ทีเซลส์ (TCELS) ภายใต้ กระทรวง การอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ร่วมกับเครือข่ายความร่วมมือ เชิญชวนสตาร์ทอัพ และผู้สนใจส่งผลงาน/โครงการ เข้าร่วมการประกวดในโครงการ MEDICAL AI NEXT GENERATION ACCELERATOR 2024 นวัตกรรมปัญญาประดิษฐ์ทางการแพทย์และสุขภาพ ต่อยอดผลงานสู่การผลิตเชิงพาณิชย์ ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 430,000 บาท ได้แก่
· รางวัลที่ 1 เงินสด 80,000 บาท
พร้อมแพคเกจเข้าร่วมงาน A-STREAM ประเทศเกาหลีใต้ มูลค่า 120,000 บาท
· รางวัลที่ 2 เงินสด 40,000 บาท
พร้อมแพคเกจร่วมงาน A-STREAM ประเทศเกาหลีใต้ มูลค่า 120,000 บาท
· รางวัลที่ 3 เงินสด 20,00 บาท
พร้อมค่าเดินทางร่วมงาน IPI Tech Innovation ณ ประเทศสิงคโปร์ มูลค่า 50,000 บาท
ผู้สนใจสมัครส่งผลงานได้ที่ https://forms.gle/3qErNMztND3pZr4S7 ตั้งแต่วันนี้ เป็นต้นไป โดย ผู้ส่งผลงานเข้าประกวดจะได้เข้าร่วมกิจกรรมเวิร์คช้อปกับผู้เชี่ยวชาญในด้านต่างๆ อาทิ มาตรฐานผลิตภัณฑ์ทางการแพทย์และสุขภาพ การพัฒนาผลิตภัณฑ์ รวมถึงเทคนิคการนำเสนอแผนงานธุรกิจ ซึ่งทีมที่ผ่านการคัดเลือก 10 ทีมสุดท้าย จะได้เข้าร่วมนำเสนอโครงการและแผนงานธุรกิจเพื่อตัดสินผู้ชนะเลิศ ในกิจกรรม Pitching Day บนเวที BIO SQUARE ในงาน BIO ASIA PACIFIC 2024 ณ ไบเทค บางนา ในวันที่ 13 กันยายน 2567 สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ medical.ai2024@gmail.com
You must be logged in to post a comment Login