- “เศรษฐา” ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 7 hours ago
- ป๊อกเด้งทางการเมืองPosted 20 hours ago
- อุทาหรณ์Posted 2 days ago
- มาเป็นลูกที่ดีของแม่กันเถิดPosted 3 days ago
- ต้องมีปัญญาประดุจเพชรPosted 6 days ago
- คิดใหม่-สู้ต่อไปPosted 1 week ago
- เตรียมวิธีการสู้กับน้ำPosted 1 week ago
- แรงอัศจรรย์Posted 1 week ago
- พระไทยต้องใส่ใจศีลธรรมPosted 1 week ago
- ตามล่าหาความจริงPosted 2 weeks ago
คณะวิทยาศาสตร์ สจล. จัดงาน นิทรรศการวันวิทยาศาสตร์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/0007-17.jpg)
เมื่อเร็วๆ นี้ คณะวิทยาศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง (สจล.) จัดงานนิทรรศการวันวิทยาศาสตร์ “Through Science & Technology, Anything Becomes Possible” โดยมีศาสตราจารย์พิเศษ ดร.กิตติพงษ์ กิตยารักษ์ นายกสภาสถาบันฯ กล่าวเปิดงาน และร่วมกิจกรรม ร่วมด้วยรองศาสตราจารย์ ดร.คมสัน มาลีสี อธิการบดี รองศาสตราจารย์ ดร.สุธี ชุติไพจิตร คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ ผู้บริหาร และคณบดีจากคณะ / วิทยาลัยต่างๆ เจ้าหน้าที่และนักศึกษา เข้าร่วมงานครั้งนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/0006-18.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/0008-14.jpg)
ภายในงานมีการจัดกิจกรรมทางวิทยาศาสตร์ที่เปิดโอกาสให้นักเรียนจากทั่วประเทศได้เข้าร่วมกิจกรรม เช่น การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ การประกวดสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ และการแข่งขันตอบปัญหาความรู้ทั่วไปทางวิทยาศาสตร์ สำหรับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น และมัธยมศึกษาตอนปลาย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/0001-33.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/0002-36.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/0004-28.jpg)
นอกจากนี้ได้มีการจัดกิจกรรมแนะนำหลักสูตร และโครงการบริการวิชาการของคณะวิทยาศาสตร์ และการมอบรางวัลบุคลากร นักศึกษา และศิษย์เก่าดีเด่นด้านต่างๆ เพื่อเป็นการเชิดชูเกียรติและเป็นขวัญกำลังใจให้กับบุคลากร นักศึกษา และศิษย์เก่า ที่มีผลงานโดดเด่น สร้างชื่อเสียงให้กับคณะวิทยาศาสตร์ด้วย ผู้สนใจสามารถดูรายละเอียดได้ที่Link นี้
https://www.facebook.com/story.php?story_fbid=788357616844784&id=100070116576276&mibextid=WC7FNe&rdid=iaHoHXFcjAxCV335
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/0010-4.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/0012.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/08/0011-5.jpg)
ติดตามความเคลื่อนไหวอื่น ๆ ที่น่าสนใจได้ทาง https://www.facebook.com/kmitlofficial และเว็บไซต์ https://www.kmitl.ac.th และติดตามรายละเอียดหลักสูตรที่เปิดสอนได้ที่ https://curriculum.kmitl.ac.th/ หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่หมายเลขโทรศัพท์ 02-329-8000
You must be logged in to post a comment Login